ஆஸ்கர் விருதுகள் 2015- இறுதிக் கட்டத்துக்குத் தேர்வான படங்கள்..!

ஆஸ்கர் விருதுகள் 2015- இறுதிக் கட்டத்துக்குத் தேர்வான படங்கள்..!

87-வது ஆஸ்கர் விருதுக்கு தேர்வான இறுதிக் கட்ட பட்டியல் நேற்று வெளியிடப்பட்டுள்ளது.

முழு பட்டியல் இங்கே :

Best Picture

“American Sniper”
“Birdman”
“Boyhood”
“The Grand Budapest Hotel”
“The Imitation Game”
“Selma”
“The Theory of Everything”
“Whiplash”

Actor in a Leading Role

Steve Carell, “Foxcatcher”
Bradley Cooper, “American Sniper”
Benedict Cumberbatch, “The Imitation Game”
Michael Keaton, “Birdman”
Eddie Redmayne, “The Theory of Everything”

Actress in a Leading Role

Marion Cotillard, “Two Days, One Night”
Felicity Jones, “The Theory of Everything”
Julianne Moore, “Still Alice”
Rosamund Pike, “Gone Girl”
Reese Witherspoon, “Wild”

Actor in a Supporting Role

Robert Duvall, “The Judge”
Ethan Hawke, “Boyhood”
Edward Norton, “Birdman”
Mark Ruffalo, “Foxcatcher”
J.K. Simmons, “Whiplash”

Actress in a Supporting Role

Patricia Arquette, “Boyhood”
Laura Dern, “Wild”
Emma Stone, “Birdman”
Keira Knightley, “The Imitation Game”
Meryl Streep, “Into the Woods”

Directing

Alejandro González Iñárritu, “Birdman”
Richard Linklater, “Boyhood”
Bennett Miller, “Foxcatcher”
Wes Anderson, “The Grand Budapest Hotel”
Morten Tyldum, “The Imitation Game”

Animated Feature Film

“Big Hero 6”
“The Boxtrolls”
“How to Train Your Dragon 2”
“Song of the Sea”
“The Tale of the Princess Kaguya”

Cinematography

Emmanuel Lubezki, “Birdman”
Robert D. Yeoman, “The Grand Budapest Hotel”
Lukasz Zal and Ryszard Lynzewski, “Ida”
Dick Pope, “Mr. Turner”
Roger Deakins, “Unbroken”

Costume Design

Milena Canonero, “The Grand Budapest Hotel”
Mark Bridges, “Inherent Vice”
Colleen Atwood, “Into the Woods”
Anna B. Sheppard, “Maleficent”
Jacqueline Durran, “Mr. Turner”

Documentary Feature

“Citizenfour”
“Last Days in Vietnam”
“Virunga”
“The Salt of the Earth”
“Finding Vivian Maier”

Documentary Short Subject

“Crisis Hotline: Veterans Press 1”
“Joanna”
“Our Curse”
“The Reaper”
“White Earth”

Film Editing

Joel Cox and Gary Roach, “American Sniper”
Sandra Adair, “Boyhood”
Barney Pilling, “The Grand Budapest Hotel”
William Goldenberg, “The Imitation Game”
Tom Cross, “Whiplash”

Foreign Language Film

“Ida”
“Leviathan”
“Tangerines”
“Wild Tales”
“Timbuktu”

Makeup and Hairstyling

Bill Corso and Dennis Liddiard, “Foxcatcher”
Frances Hannon and Mark Coulier, “The Grand Budapest Hotel”
Elizabeth Yianni-Georgiou and David White, “Guardians of the Galaxy”

Music – Original Score

Alexandre Desplat, “The Grand Budapest Hotel”
Alexandre Desplat, “The Imitation Game”
Hans Zimmer, “Interstellar”
Gary Yershon, “Mr Turner”
Jóhann Jóhannsson, “The Theory of Everything”

Music – Original Song

“Everything Is Awesome” by Shawn Patterson, “The LEGO Movie”
“Glory” by Common and John Legend, “Selma”
“Grateful” by Diane Warren, “Beyond the Lights”
“I’m Not Gonna Miss You” by Glen Campbell and Julian Raymond, “Glen Campbell: I’ll Be Me”
“Lost Stars” by Gregg Alexander and Danielle Brisebois, “Begin Again”

Production Design

“The Grand Budapest Hotel,” Production design: Adam Stockhausen, Set Decoration: Anna Pinnock
“The Imitation Game,” Production design: Maria Djurkovic, Set Decoration: Tatiana Macdonald
“Interstellar,” Production design: Nathan Crowley, Set Decoration: Gary Fettis
“Into the Woods,” Production design: Dennis Gassner, Set Decoration: Anna Pinnock
“Mr. Turner,” Production design: Suzie Davies, Set Decoration: Charlotte Watts

Short Film – Animated

“The Bigger Picture,” Daisy Jacobs and Christopher Hees
“The Dam Keeper,” Robert Kondo and Dice Tsutsumi
“Feast,” Patrick Osborne and Kristina Reed
“Me and My Moulton,” Torill Kove
“A Single Life,” Joris Oprins

Short Film – Live Action

“Aya,” Oded Binnun and Mihal Brezis
“Boogaloo and Graham,” Michael Lennox and Ronan Blaney
“Butter lamp,” Hu Wei and Julien Féret
“Parvaneh,” Talkhon Hamzavi and Stefan Eichenberger
“The Phone Call,” Mat Kirkby and James Lucas

Sound Editing

“American Sniper,” Alan Robert Murray and Bub Asman
“Birdman,” Martín Hernández and Aaron Glascock
“The Hobbit: The Battle of the Five Armies,” Brent Burge and Jason Canovas
“Interstellar,” Richard King
“Unbroken,” Becky Sullivan and Andrew DeCristofaro

Sound Mixing

“American Sniper,” John Reitz, Gregg Rudloff and Walt Martin
“Birdman,” Jon Taylor, Frank A. Montaño and Thomas Varga
“Interstellar,” Garry A. Rizzo, Gregg Landaker and Mark Weingarten
“Unbroken,” Jon Taylor, Frank A. Montaño and David Lee
”Whiplash,” Craig Mann, Ben Wilkins and Thomas Curley

Visual Effects

“Captain America: Winter Soldier,” Dan DeLeeuw, Russell Earl, Bryan Grill and Dan Sudick
“Dawn of the Planet of the Apes,” Joe Letteri, Dan Lemmon, Daniel Barrett and Erik Winquist
“Guardians of the Galaxy,” Stephanie Ceretti, Nicolas Aithadi, Jonathan Fawkner and Paul Corbould
“Interstellar,” Paul Franklin, Andrew Lockley, Ian Hunter and Scott Fisher
“X-Men: Days of Future Past,” Richard Stammers, Lou Pecora, Tim Crosbie and Cameron Waldbauer

Writing – Adapted Screenplay

Jason Hall, “American Sniper”
Graham Moore, “The Imitation Game”
Paul Thomas Anderson, “Inherent Vice”
Anthony McCarten, “The Theory of Everything”
Damien Chazelle, “Whiplash”

Writing – Original Screenplay

Alejandro González Iñárritu, Nicolás Giacobone, Alexander Dinelaris and Armando Bo, “Birdman”
Richard Linklater, “Boyhood”
E. Max Frye and Dan Futterman, “Foxcatcher”
Wes Anderson and Hugo Guinness, “The Grand Budapest Hotel”
Dan Gilroy, “Nightcrawler”

Nomination tallies

Birdman — 9 nominations

The Grand Budapest Hotel — 9 nominations

The Imitation Game — 8 nominations

American Sniper — 6 nominations

Boyhood — 6 nominations

Foxcatcher — 5 nominations

Interstellar — 5 nominations

The Theory of Everything — 5 nominations

Whiplash — 5 nominations

Mr. Turner — 4 nominations

Into the Woods — 3 nominations

Unbroken — 3 nominations

Guardians of the Galaxy — 2 nominations

Ida — 2 nominations

Inherent Vice — 2 nominations

Selma — 2 nominations

Wild — 2 nominations

Aya — 1 nomination

Begin Again — 1 nomination

Beyond the Lights — 1 nomination

Big Hero 6 — 1 nomination

The Bigger Picture — 1 nomination

Boogaloo and Graham — 1 nomination

The Boxtrolls — 1 nomination

Butter Lamp — 1 nomination

Captain America: The Winter Soldier — 1 nomination

CITIZENFOUR — 1 nomination

Crisis Hotline — 1 nomination

The Dam Keeper — 1 nomination

Dawn of the Planet of the Apes — 1 nomination

Feast — 1 nomination

Finding Vivian Maier — 1 nomination

Glen Campbell: I’ll Be Me — 1 nomination

Gone Girl — 1 nomination

The Hobbit: The Battle of the Five Armies — 1 nomination

How to Train Your Dragon 2 — 1 nomination

Joanna — 1 nomination

The Judge — 1 nomination

Last Days in Vietnam — 1 nomination

The Lego Movie — 1 nomination

Leviathan — 1 nomination

Maleficent — 1 nomination

Me and My Moulton — 1 nomination

Our Curse — 1 nomination

Parvaneh — 1 nomination

The Phone Call — 1 nomination

The Reaper — 1 nomination

The Salt of the Earth — 1 nomination

A Single Life — 1 nomination

The Song of the Sea — 1 nomination

Still Alice — 1 nomination

The Tale of Princess Kaguyaˆ— 1 nomination

Tangerines — 1 nomination

Timbuktu — 1 nomination

Virunga — 1 nomination

White Earth — 1 nomination

Wild Tales — 1 nomination

X-Men: Days of Future Past — 1 nomination

அடுத்த மாதம் பிப்ரவரி 22-ம் தேதி ஆஸ்கர் விருது வழங்கும் விழா நடைபெறவிருக்கிறது.




error: Content is protected !!